Skip to content
Home » ਇੰਜੀਲ ਕੀ ਹੈ? ਕੋਵਿਡ, ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਅਤੇ ਵੈਕਸੀਨ ਦੁਆਰਾ ਵਿਚਾਰਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ

ਇੰਜੀਲ ਕੀ ਹੈ? ਕੋਵਿਡ, ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਅਤੇ ਵੈਕਸੀਨ ਦੁਆਰਾ ਵਿਚਾਰਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ

  • by

ਨਾਵਲ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ, ਜਾਂ ਕੋਵਿਡ-19, 2019 ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਉੱਭਰਿਆ। ਕੁਝ ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਇਸ ਨੇ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਕਹਿਰ ਮਚਾ ਦਿੱਤਾ, ਹਰ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਫੈਲਦੇ ਹੋਏ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਕਰਮਿਤ ਅਤੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ।

ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਫੈਲਣ ਨੇ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਪੈਦਾ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਲੋਕ ਅਨਿਸ਼ਚਿਤ ਸਨ ਕਿ ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਕੀ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਪਰ ਵੈਕਸੀਨ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਡਾਕਟਰੀ ਪੇਸ਼ੇਵਰਾਂ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਨੂੰ ਰੱਖਣ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਰਣਨੀਤੀ ‘ਤੇ ਹੈ। ਗ੍ਰਹਿ ‘ਤੇ ਹਰ ਕੋਈ ਸਮਾਜਿਕ ਦੂਰੀਆਂ ਅਤੇ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਦਾ ਅਭਿਆਸ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਕਾਰਨ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਅਤੇ ਆਈਸੋਲੇਸ਼ਨ ਨਿਯਮ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੇ।  

ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਲੋਕ ਵੱਡੇ ਸਮੂਹਾਂ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੂਜਿਆਂ ਤੋਂ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਦੋ ਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ਰੱਖਣੀ ਪੈਂਦੀ ਸੀ। ਜੋ ਲੋਕ ਕੋਵਿਡ-19 ਲਈ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਏ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੂਜਿਆਂ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਲੱਗ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। 

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਮੈਡੀਕਲ ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਟੀਕਾ ਲੱਭਣ ਲਈ ਦੌੜ ਲਗਾਈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਉਮੀਦ ਜਤਾਈ ਕਿ ਟੀਕਾਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਪ੍ਰਤੀ ਰੋਧਕ ਸ਼ਕਤੀ ਪੈਦਾ ਹੋਵੇਗੀ। ਫਿਰ ਕੋਵਿਡ -19 ਦਾ ਫੈਲਣਾ ਘੱਟ ਘਾਤਕ ਅਤੇ ਹੌਲੀ ਹੋਵੇਗਾ। 

ਇੱਕ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਵੈਕਸੀਨ ਨੂੰ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਕਰਨ, ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਕਰਨ ਅਤੇ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇਹ ਅਤਿਅੰਤ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ, ਇੱਕ ਵੱਖਰੇ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਇੱਕ ਹੋਰ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦਾ ਇੱਕ ਜੀਵਤ ਉਦਾਹਰਣ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਪਰ ਇਹ ਵਾਇਰਸ ਇੱਕ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਹੈ। ਇਹ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਯਿਸੂ ਦੇ ਮਿਸ਼ਨ ਅਤੇ ਸਵਰਗ ਦੇ ਰਾਜ ਦੀ ਉਸ ਦੀ ਇੰਜੀਲ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਇੰਨਾ ਗੰਭੀਰ ਸੀ ਕਿ ਧਰਤੀ ਭਰ ਦੇ ਸਮਾਜਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ ਸਖਤ ਕਦਮ ਚੁੱਕਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਲਈ ਸ਼ਾਇਦ ਇਸ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਪ੍ਰਤੀਰੂਪ ਨੂੰ ਵੀ ਸਮਝਣਾ ਸਾਰਥਕ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਇਸ ਖ਼ਤਰੇ ਤੋਂ ਅਣਜਾਣ ਨਹੀਂ ਫਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਦੁਨੀਆ ਕੋਵਿਡ ਨਾਲ ਸੀ। ਕੋਵਿਡ-19 ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਪਾਪ, ਸਵਰਗ ਅਤੇ ਨਰਕ ਵਰਗੇ ਅਮੂਰਤ ਬਾਈਬਲ ਦੇ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਯਿਸੂ ਦੇ ਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਵੀ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਪਹਿਲਾਂ ਛੂਤ ਵਾਲੀ ਬਿਮਾਰੀ ਪਾਪ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ…

ਇੱਕ ਘਾਤਕ ਅਤੇ ਛੂਤ ਵਾਲੀ ਲਾਗ।

ਕਿਸੇ ਨੇ ਸੱਚਮੁੱਚ ਇਹ ਨਹੀਂ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਬਾਰੇ ਸੋਚਣਾ ਸੁਹਾਵਣਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਅਟੱਲ ਸੀ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਬਾਈਬਲ ਪਾਪ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਗੱਲ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਇਕ ਹੋਰ ਵਿਸ਼ਾ ਜਿਸ ਤੋਂ ਅਸੀਂ ਬਚਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਬਾਈਬਲ ਵਿਚ ਪਾਪ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤੀ ਗਈ ਇਕ ਤਸਵੀਰ ਇਕ ਫੈਲਣ ਵਾਲੀ ਛੂਤ ਵਾਲੀ ਬੀਮਾਰੀ ਹੈ। ਕੋਵਿਡ ਵਾਂਗ, ਇਹ ਪਾਪ ਨੂੰ ਸਮੁੱਚੀ ਮਨੁੱਖ ਜਾਤੀ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵਰਣਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ।

ਇਸ ਲਈ, ਜਿਵੇਂ ਪਾਪ ਇੱਕ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਆਇਆ, ਅਤੇ ਪਾਪ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਮੌਤ, ਅਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮੌਤ ਸਭਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਆਈ ਕਿਉਂਕਿ ਸਭਨਾਂ ਨੇ ਪਾਪ ਕੀਤਾ। 

ਰੋਮੀਆਂ 5:12
ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਅਸ਼ੁੱਧ ਹੋ ਗਏ ਹਾਂ, 

    ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਸਾਰੇ ਧਰਮੀ ਕੰਮ ਗੰਦੇ ਚੀਥੜਿਆਂ ਵਰਗੇ ਹਨ; 

ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਇੱਕ ਪੱਤੇ ਵਾਂਗ ਸੁੰਗੜਦੇ ਹਾਂ, 

    ਅਤੇ ਹਵਾ ਵਾਂਗ ਸਾਡੇ ਪਾਪ ਸਾਨੂੰ ਹੜੱਪ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। 
ਯਸਾਯਾਹ 64:6

ਮਹਾਮਾਰੀ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਬੀਮਾਰੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਏਡਜ਼ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ; HIV ਇੱਕ ਵਾਇਰਸ ਹੈ ਜੋ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦਾ ਹੈ। ਸਾਰਸ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ; ਸਾਰਸ ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ-1 ਉਹ ਵਾਇਰਸ ਹੈ ਜੋ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦਾ ਹੈ। ਕੋਵਿਡ-19 ਇੱਕ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਲੱਛਣ ਹਨ। SARS Coronavirus-2 ਇਸਦੇ ਪਿੱਛੇ ਵਾਇਰਸ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਬਾਈਬਲ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ ਪਾਪ(ਬਹੁਵਚਨ) ਇੱਕ ਆਤਮਿਕ ਰੋਗ ਹਨ। ਪਾਪ (ਇਕਵਚਨ) ਇਸ ਦਾ ਮੂਲ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਮੌਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਮੂਸਾ ਅਤੇ ਕਾਂਸੀ ਦਾ ਸੱਪ

ਯਿਸੂ ਨੇ ਇੱਕ ਪੁਰਾਣੇ ਨੇਮ ਦੀ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਬਿਮਾਰੀ ਅਤੇ ਮੌਤ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮਿਸ਼ਨ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ। ਇਹ ਮੂਸਾ ਦੇ ਜ਼ਮਾਨੇ ਵਿਚ ਇਜ਼ਰਾਈਲੀ ਡੇਰੇ ਵਿਚ ਸੱਪਾਂ ਦੇ ਹਮਲੇ ਦਾ ਬਿਰਤਾਂਤ ਹੈ। ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸਰਾਏਲੀਆਂ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਦੀ ਲੋੜ ਸੀ।

ਉਹ ਹੋਰ ਪਹਾੜ ਤੋਂ ਲਾਲ ਸਾਗਰ ਦੇ ਰਸਤੇ ਅਦੋਮ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਜਾਣ ਲਈ ਗਏ। ਪਰ ਲੋਕ ਰਾਹ ਵਿੱਚ ਬੇਸਬਰੇ ਹੋ ਗਏ; ਉਹ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਅਤੇ ਮੂਸਾ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਬੋਲੇ ​​ਅਤੇ ਆਖਿਆ, “ਤੁਸੀਂ ਸਾਨੂੰ ਮਿਸਰ ਵਿੱਚੋਂ ਉਜਾੜ ਵਿੱਚ ਮਰਨ ਲਈ ਕਿਉਂ ਲਿਆਏ? ਕੋਈ ਰੋਟੀ ਨਹੀਂ ਹੈ! ਪਾਣੀ ਨਹੀਂ ਹੈ! ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਇਸ ਦੁਖੀ ਭੋਜਨ ਨੂੰ ਨਫ਼ਰਤ ਕਰਦੇ ਹਾਂ! ”

 ਫ਼ੇਰ ਯਹੋਵਾਹ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਸੱਪ ਭੇਜੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੱਢਿਆ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਇਸਰਾਏਲੀ ਮਾਰੇ ਗਏ। ਲੋਕ ਮੂਸਾ ਕੋਲ ਆਏ ਅਤੇ ਆਖਿਆ, “ਅਸੀਂ ਪਾਪ ਕੀਤਾ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਯਹੋਵਾਹ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿਰੁੱਧ ਬੋਲੇ। ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ ਕਿ ਪ੍ਰਭੂ ਸਾਡੇ ਤੋਂ ਸੱਪਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਦੇਵੇ।” ਇਸ ਲਈ ਮੂਸਾ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕੀਤੀ।

 ਯਹੋਵਾਹ ਨੇ ਮੂਸਾ ਨੂੰ ਆਖਿਆ, “ਇੱਕ ਸੱਪ ਬਣਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਖੰਭੇ ਉੱਤੇ ਰੱਖ। ਕੋਈ ਵੀ ਜਿਸਨੂੰ ਡੰਗਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੀ ਸਕਦਾ ਹੈ।”  ਇਸ ਲਈ ਮੂਸਾ ਨੇ ਇੱਕ ਪਿੱਤਲ ਦਾ ਸੱਪ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਇੱਕ ਖੰਭੇ ਉੱਤੇ ਰੱਖਿਆ। ਫਿਰ ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਸੱਪ ਨੇ ਡੰਗ ਮਾਰਿਆ ਅਤੇ ਪਿੱਤਲ ਦੇ ਸੱਪ ਵੱਲ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਜਿਉਂਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ। 

ਗਿਣਤੀ 21:4-9
ਇਜ਼ਰਾਈਲੀ ਸੱਪਾਂ ਦੁਆਰਾ ਫੜੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ
ਮੂਸਾ ਨੇ ਪਿੱਤਲ ਦਾ ਸੱਪ ਬਣਾਇਆ

ਪੁਰਾਣੇ ਨੇਮ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਜਾਂ ਤਾਂ ਛੂਤ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਦੁਆਰਾ, ਲਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਛੂਹਣ ਦੁਆਰਾ, ਜਾਂ ਪਾਪ ਦੁਆਰਾ ਅਸ਼ੁੱਧ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਤਿੰਨੇ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਨਵਾਂ ਨੇਮ ਸਾਡੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ:

ਬਾਈਬਲ ਵਿਚ ਮੌਤ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ‘ਵੱਖ ਹੋਣਾ’। ਇਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਭੌਤਿਕ (ਆਤਮਾ ਸਰੀਰ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੁੰਦੀ ਹੈ) ਅਤੇ ਆਤਮਿਕ ਮੌਤ (ਰੱਬ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋਈ ਆਤਮਾ) ਦੋਵੇਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਪਾਪ ਸਾਡੇ ਅੰਦਰ ਇੱਕ ਅਣਦੇਖੇ ਪਰ ਅਸਲੀ ਵਾਇਰਸ ਵਾਂਗ ਹੈ। ਇਹ ਤੁਰੰਤ ਆਤਮਕ ਮੌਤ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਫਿਰ ਸਮੇਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਖਾਸ ਸਰੀਰਕ ਮੌਤ ਵੱਲ ਖੜਦਾ ਹੈ।

ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ, ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਅਪਰਾਧਾਂ ਅਤੇ ਪਾਪਾਂ ਵਿੱਚ ਮਰੇ ਹੋਏ ਸੀ,  ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ ਜਿਉਂਦੇ ਸੀ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਸੰਸਾਰ ਅਤੇ ਹਵਾ ਦੇ ਰਾਜ ਦੇ ਹਾਕਮ ਦੇ ਰਾਹਾਂ ਉੱਤੇ ਚੱਲਦੇ ਸੀ, ਉਹ ਆਤਮਾ ਜੋ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਣਆਗਿਆਕਾਰੀ.

ਅਫ਼ਸੀਆਂ 2:1-2

ਹਾਲਾਂਕਿ ਅਸੀਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਨਹੀਂ ਸੋਚਾਂਗੇ, ਬਾਈਬਲ ਪਾਪ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਵਾਂਗ ਅਸਲੀ ਅਤੇ ਘਾਤਕ ਮੰਨਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ। ਪਰ ਇਹ ਵੈਕਸੀਨ ਵੱਲ ਵੀ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ…

ਟੀਕਾ – ਬੀਜ ਦੀ ਮੌਤ ਦੁਆਰਾ

ਇਸ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ, ਬਾਈਬਲ ਨੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਸੰਤਾਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤਾ । ਇੱਕ ਬੀਜ ਲਾਜ਼ਮੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਡੀਐਨਏ ਦਾ ਇੱਕ ਪੈਕੇਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਨਵੇਂ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਫੈਲ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵਿਕਾਸ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਬੀਜ ਵਿੱਚ ਡੀਐਨਏ ਇੱਕ ਖਾਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੈ ਜਿਸ ਤੋਂ ਇਹ ਖਾਸ ਆਕਾਰਾਂ (ਪ੍ਰੋਟੀਨ) ਦੇ ਵੱਡੇ ਅਣੂ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਅਰਥ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਇੱਕ ਟੀਕੇ ਦੇ ਸਮਾਨ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਖਾਸ ਆਕਾਰ ਦੇ ਵੱਡੇ ਅਣੂ (ਐਂਟੀਜੇਨ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ) ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਇਹ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਸੰਤਾਨ, ਜੋ ਕਿ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਐਲਾਨੀ ਗਈ ਸੀ, ਪਾਪ ਅਤੇ ਮੌਤ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰੇਗੀ।

ਅਤੇ ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਅਤੇ ਔਰਤ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੁਸ਼ਮਣੀ ਪਾਵਾਂਗਾ , ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਸੰਤਾਨ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਸੰਤਾਨ ਵਿੱਚ; ਉਹ ਤੇਰੇ ਸਿਰ ਨੂੰ ਡੰਗ ਮਾਰੇਗਾ, ਅਤੇ ਤੂੰ ਉਸਦੀ ਅੱਡੀ ਨੂੰ ਡੰਗ ਦੇਵੇਂਗਾ।”

ਉਤਪਤ 3:15

ਔਰਤ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਬੀਜ ਬਾਰੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਲਈ ਇੱਥੇ ਦੇਖੋ । ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਅੰਸ ਅਬਰਾਹਾਮ ਰਾਹੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਕੌਮਾਂ ਵਿਚ ਜਾਵੇਗੀ।

ਤੇਰੇ (ਅਬਰਾਹਾਮ ਦੇ) ਅੰਸ ਵਿੱਚ ਧਰਤੀ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਕੌਮਾਂ ਮੁਬਾਰਕ ਹੋਣਗੀਆਂ, ਕਿਉਂਕਿ ਤੂੰ ਮੇਰੀ ਗੱਲ ਮੰਨੀ ਹੈ।

ਉਤਪਤ 22:18

ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਾਅਦਿਆਂ ਵਿਚ ਬੀਜ ਇਕਵਚਨ ਹੈ। ਇੱਕ ‘ਉਹ’, ਨਾ ਕਿ ‘ਉਹ’ ਜਾਂ ‘ਇਹ’, ਆਉਣਾ ਸੀ।

ਇੰਜੀਲ ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤੇ ਹੋਏ ਸੰਤਾਨ ਵਜੋਂ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਦੀ ਹੈ – ਪਰ ਇੱਕ ਮੋੜ ਦੇ ਨਾਲ। ਬੀਜ ਮਰ ਜਾਵੇਗਾ।  

ਯਿਸੂ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ, “ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਮਹਿਮਾ ਕਰਨ ਦਾ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ। 24  ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੱਚ ਆਖਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕਣਕ ਦਾ ਇੱਕ ਦਾਣਾ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਡਿੱਗ ਕੇ ਮਰ ਨਾ ਜਾਵੇ, ਇੱਕ ਦਾਣਾ ਹੀ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਜੇ ਇਹ ਮਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬੀਜ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਯੂਹੰਨਾ 12:23-24

ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਸਾਡੀ ਤਰਫੋਂ ਹੋਈ ਸੀ।

ਪਰ ਅਸੀਂ ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਦੂਤਾਂ ਨਾਲੋਂ ਨੀਵਾਂ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਹੁਣ ਮਹਿਮਾ ਅਤੇ ਆਦਰ ਦਾ ਤਾਜ ਪਹਿਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੇ ਮੌਤ ਦਾ ਦੁੱਖ ਝੱਲਿਆ, ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਹਰ ਕਿਸੇ ਲਈ ਮੌਤ ਦਾ ਸੁਆਦ ਚੱਖ ਸਕੇ।

ਇਬਰਾਨੀਆਂ 2:9

ਕੁਝ ਟੀਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਵਿਚਲੇ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਫਿਰ ਮਰੇ ਹੋਏ ਵਾਇਰਸ ਵਾਲਾ ਟੀਕਾ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਜ਼ਰੂਰੀ ਐਂਟੀਬਾਡੀਜ਼ ਪੈਦਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਡਾ ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਵਾਇਰਸ ਤੋਂ ਬਚਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਯਿਸੂ ਦੀ ਮੌਤ ਉਸ ਸੰਤਾਨ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਅੰਦਰ ਰਹਿਣ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਹੁਣ ਅਸੀਂ ਉਸ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਵਾਇਰਸ – ਪਾਪ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਇੱਕ ਇਮਿਊਨ ਰੱਖਿਆ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।

ਕੋਵਿਡ -19 ਐਂਟੀਬਾਡੀਜ਼

ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਜੋ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਤੋਂ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਪਾਪ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਦਾ ਬੀਜ ਉਸ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ; ਅਤੇ ਉਹ ਪਾਪ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਤੋਂ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

1 ਯੂਹੰਨਾ 3:9

ਬਾਈਬਲ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸਦਾ ਕੀ ਅਰਥ ਹੈ:

ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਹੀਂ ਉਸ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮਹਾਨ ਅਤੇ ਕੀਮਤੀ ਵਾਅਦੇ ਦਿੱਤੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਜੋ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਹੀਂ ਤੁਸੀਂ ਦੁਸ਼ਟ ਇੱਛਾਵਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਸੰਸਾਰ ਦੇ ਵਿਨਾਸ਼ ਤੋਂ ਬਚ ਕੇ ਬ੍ਰਹਮ ਸਰੂਪ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈ ਸਕੋ ।

ਪਤਰਸ 1:4

ਹਾਲਾਂਕਿ ਪਾਪ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਸਾਡੇ ਵਿੱਚ ਬੀਜ ਦਾ ਜੀਵਨ ਜੜ੍ਹ ਫੜਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ‘ਬ੍ਰਹਮ ਕੁਦਰਤ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ’ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਨੂੰ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਖ਼ਤਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਅਸੀਂ ਅਸੰਭਵ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਵਰਗੇ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।

ਪਰ, ਲੋੜੀਂਦੀ ਟੀਕੇ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕੋਵਿਡ ਲਈ ਸਾਡਾ ਇੱਕੋ ਇੱਕ ਵਿਕਲਪ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਹੈ। ਇਹ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸੱਚ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਉਸ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਨੂੰ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨਰਕ ਵਜੋਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ।

ਅਜਿਹਾ ਕਿਵੇਂ ਹੈ?

ਕੁਆਰੰਟੀਨ – ਸਵਰਗ ਅਤੇ ਨਰਕ ਦਾ ਵੱਖ ਹੋਣਾ

ਯਿਸੂ ਨੇ ‘ ਸਵਰਗ ਦੇ ਰਾਜ ‘ ਦੇ ਆਉਣ ਬਾਰੇ ਸਿਖਾਇਆ । ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ‘ਸਵਰਗ’ ਬਾਰੇ ਸੋਚਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਅਕਸਰ ਇਸਦੀ ਸਥਿਤੀ ਜਾਂ ਮਾਹੌਲ ਬਾਰੇ ਸੋਚਦੇ ਹਾਂ – ਉਹ ‘ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਗਲੀਆਂ’। ਪਰ ਰਾਜ ਦੀ ਵੱਡੀ ਉਮੀਦ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਮਾਨਦਾਰ ਅਤੇ ਨਿਰਸਵਾਰਥ ਚਰਿੱਤਰ ਵਾਲੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਵਾਲਾ ਸਮਾਜ ਹੈ। ਇਸ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਗੌਰ ਕਰੋ ਕਿ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਇਕ ਦੂਜੇ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਧਰਤੀ ਦੇ ‘ਰਾਜਾਂ’ ਵਿਚ ਕਿੰਨਾ ਕੁ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਘਰਾਂ ‘ਤੇ ਤਾਲੇ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ, ਕੁਝ ਕੋਲ ਉੱਨਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਆਪਣੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਲਾਕ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਅਜਨਬੀਆਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਹਿੰਦੇ ਹਾਂ। ਹਰ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਫੋਰਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਚੌਕਸੀ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਔਨਲਾਈਨ ਡੇਟਾ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ, ਅਭਿਆਸਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ ਬਾਰੇ ਸੋਚੋ ਜੋ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ‘ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਰਾਜਾਂ’ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਹੁਣ ਇਹ ਅਹਿਸਾਸ ਕਰੋ ਕਿ ਉਹ ਉੱਥੇ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਹਨ।  ਫਿਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਵਰਗ ਵਿੱਚ ਪਾਪ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੀ ਇੱਕ ਝਲਕ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ. 

ਫਿਰਦੌਸ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ

ਸਵਰਗ ਕਿਹੋ ਜਿਹਾ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ ਦਾ ਚਿਤਰਣ

ਜੇਕਰ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ‘ਸਵਰਗ’ ਦਾ ਰਾਜ ਸਥਾਪਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਸਾਨੂੰ ਇਸਦੇ ਨਾਗਰਿਕ ਬਣਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਨਰਕ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਦੇਵਾਂਗੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਇਸ ਸੰਸਾਰ ਨੂੰ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਪਿਆ ਸੋਨਾ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਗਾਇਬ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਵਿੱਚ ਪਾਪ ਨੂੰ ਜੜ੍ਹੋਂ ਉਖਾੜ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਸਮਾਜ ਸਮਾਜ ਦੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰਹਿਣ ਲਈ ਕੋਵਿਡ -19 ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਜੋ  ਇਸ ਸੰਪੂਰਣ ਮਿਆਰ ਨੂੰ ‘ਖੁੰਝ ਗਿਆ’ ( ਪਾਪ ਦਾ ਅਰਥ ) ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਫਿਰ ਉਹ ਇਸਨੂੰ ਬਰਬਾਦ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਨੂੰ ਇੱਕ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਪਾਪ ਸਵਰਗ ਨੂੰ ਤਬਾਹ ਨਾ ਕਰੇ।

ਫਿਰ ਉਹਨਾਂ ਲਈ ਕੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੱਬ ਅਲੱਗ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦਾਖਲੇ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਦਾ ਹੈ? ਇਸ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ, ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲੇ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸਦੇ ਸਰੋਤਾਂ ਅਤੇ ਲਾਭਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹਿੱਸਾ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕਦੇ। (ਤੁਸੀਂ ਇਸਦੀ ਭਲਾਈ, ਡਾਕਟਰੀ ਇਲਾਜ ਆਦਿ ਪ੍ਰਾਪਤ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ)। ਪਰ ਕੁਲ ਮਿਲਾ ਕੇ, ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਲੋਕ, ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਭਗੌੜੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਵੀ, ਕੁਦਰਤ ਦੀਆਂ ਇੱਕੋ ਜਿਹੀਆਂ ਬੁਨਿਆਦੀ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣਦੇ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਹਵਾ ਵਿੱਚ ਸਾਹ ਲੈਣਾ, ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੋਸ਼ਨੀ ਦੇਖਣਾ ਵਰਗੀਆਂ ਬੁਨਿਆਦੀ ਅਤੇ ਮੰਨੀਆਂ ਗਈਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

ਆਖਰ ਰੱਬ ਤੋਂ ਵਿਛੋੜਾ ਕੀ ਹੈ

ਪਰ ਰੋਸ਼ਨੀ ਕਿਸਨੇ ਬਣਾਈ? ਬਾਈਬਲ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੀ ਹੈ

‘ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਰੌਸ਼ਨੀ ਹੋਣ ਦਿਓ” ਅਤੇ ਰੌਸ਼ਨੀ ਸੀ’।

ਉਤਪਤ 1:3

ਜੇਕਰ ਇਹ ਸੱਚ ਹੈ ਤਾਂ ਸਾਰੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਉਸਦੀ ਹੈ – ਅਤੇ ਇਹ ਪਤਾ ਚਲਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਹੁਣੇ ਇਸਨੂੰ ਉਧਾਰ ਲੈ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਪਰ ਸਵਰਗ ਦੇ ਰਾਜ ਦੀ ਅੰਤਿਮ ਸਥਾਪਨਾ ਦੇ ਨਾਲ, ਉਸਦਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਉਸਦੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਲਈ ‘ਬਾਹਰ’ ‘ਹਨੇਰਾ’ ਹੋਵੇਗਾ – ਜਿਵੇਂ ਯਿਸੂ ਨੇ ਇਸ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟਾਂਤ ਵਿੱਚ ਨਰਕ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।

“ਤਦ ਰਾਜੇ ਨੇ ਸੇਵਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, ‘ਉਸ ਦੇ ਹੱਥ-ਪੈਰ ਬੰਨ੍ਹੋ ਅਤੇ ਬਾਹਰ ਹਨੇਰੇ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟ ਦਿਓ, ਜਿੱਥੇ ਰੋਣਾ ਅਤੇ ਦੰਦ ਪੀਸਣੇ ਹੋਣਗੇ।

ਮੱਤੀ 22:13
ਨਰਕ ਕਿਹੋ ਜਿਹਾ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ ਦਾ ਚਿਤਰਣ

ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਸਿਰਜਣਹਾਰ ਹੈ ਤਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਜਿਸਨੂੰ ਅਸੀਂ ਸਮਝਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਮੰਨਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ‘ਸਾਡਾ’ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਉਸਦਾ ਹੈ। ‘ਰੌਸ਼ਨੀ’ ਵਰਗੀ ਬੁਨਿਆਦੀ ਹਸਤੀ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ, ਸਾਡੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੀ ਦੁਨੀਆ, ਅਤੇ ਸਾਡੀਆਂ ਕੁਦਰਤੀ ਯੋਗਤਾਵਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਵਿਚਾਰ ਅਤੇ ਭਾਸ਼ਣ ‘ਤੇ ਜਾਓ। ਅਸੀਂ ਇਹਨਾਂ ਅਤੇ ਸਾਡੀਆਂ ਹੋਰ ਕਾਬਲੀਅਤਾਂ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। ਅਸੀਂ ਬਸ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਅਤੇ ਵਿਕਾਸ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਪਾਉਂਦੇ ਹਾਂ. ਜਦੋਂ ਮਾਲਕ ਆਪਣੇ ਰਾਜ ਨੂੰ ਅੰਤਿਮ ਰੂਪ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਉਸ ਸਭ ਕੁਝ ਨੂੰ ਮੁੜ ਦਾਅਵਾ ਕਰੇਗਾ ਜੋ ਉਸ ਦਾ ਹੈ।

ਜਦੋਂ ਕੋਵਿਡ -19 ਸਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਅਤੇ ਤਬਾਹੀ ਲਿਆਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਕੋਈ ਦਲੀਲ ਨਹੀਂ ਸੁਣਦੇ ਜਦੋਂ ਮਾਹਰ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਸੁਣਨਾ ਕੋਈ ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਯਿਸੂ ਨੇ ਅਮੀਰ ਆਦਮੀ ਅਤੇ ਲਾਜ਼ਰ ਦੇ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟਾਂਤ ਵਿਚ ਸਿਖਾਇਆ ਸੀ ਕਿ

ਅਤੇ ਇਸ ਸਭ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਸਾਡੇ (ਰੱਬ ਦੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ) ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿਚਕਾਰ (ਨਰਕ ਵਿੱਚ) ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਖਲਾਅ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਜੋ ਲੋਕ ਇੱਥੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦੇ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਕੋਈ ਉੱਥੋਂ ਪਾਰ ਲੰਘ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਲੂਕਾ 16:26

†

ਟੀਕਾਕਰਣ ਲੈਣਾ – ਕਾਂਸੀ ਦੇ ਸੱਪ ਬਾਰੇ ਯਿਸੂ ਦੀ ਵਿਆਖਿਆ

ਯਿਸੂ ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਮੂਸਾ ਅਤੇ ਮਾਰੂ ਸੱਪਾਂ ਬਾਰੇ ਉਪਰੋਕਤ ਕਹਾਣੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਵਿਆਖਿਆ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਜ਼ਰਾ ਸੋਚੋ ਸੱਪਾਂ ਨੇ ਡੰਗੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕੀ ਹਾਲ ਹੋਇਆ ਹੋਵੇਗਾ।

ਜਦੋਂ ਇੱਕ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਸੱਪ ਦੁਆਰਾ ਡੰਗਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਜ਼ਹਿਰ ਇੱਕ ਐਂਟੀਜੇਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇੱਕ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਲਾਗ। ਆਮ ਇਲਾਜ ਜ਼ਹਿਰ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਫਿਰ ਕੱਟੇ ਹੋਏ ਅੰਗ ਨੂੰ ਕੱਸ ਕੇ ਬੰਨ੍ਹੋ ਤਾਂ ਜੋ ਖੂਨ ਵਹਿ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਦੰਦੀ ਤੋਂ ਜ਼ਹਿਰ ਨਾ ਫੈਲੇ। ਅੰਤ ਵਿੱਚ, ਗਤੀਵਿਧੀ ਨੂੰ ਘਟਾਓ ਤਾਂ ਜੋ ਘੱਟ ਹੋਈ ਦਿਲ ਦੀ ਧੜਕਣ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਜ਼ਹਿਰ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਪੰਪ ਨਾ ਕਰੇ। 

ਜਦੋਂ ਸੱਪਾਂ ਨੇ ਇਜ਼ਰਾਈਲੀਆਂ ਨੂੰ ਸੰਕਰਮਿਤ ਕੀਤਾ, ਤਾਂ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਖੰਭੇ ਉੱਤੇ ਰੱਖੇ ਪਿੱਤਲ ਦੇ ਸੱਪ ਨੂੰ ਵੇਖਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਤੁਸੀਂ ਕਲਪਨਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਕੋਈ ਡੰਗਿਆ ਹੋਇਆ ਵਿਅਕਤੀ ਬਿਸਤਰੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਨੇੜੇ ਦੇ ਪਿੱਤਲ ਦੇ ਸੱਪ ਨੂੰ ਦੇਖ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਫਿਰ ਠੀਕ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪਰ ਇਸਰਾਏਲੀਆਂ ਦੇ ਡੇਰੇ ਵਿਚ ਲਗਭਗ 30 ਲੱਖ ਲੋਕ ਸਨ। (ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫੌਜੀ ਉਮਰ ਦੇ 600 000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਦਮੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਕੀਤੀ)। ਇਹ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਆਧੁਨਿਕ ਸ਼ਹਿਰ ਦਾ ਆਕਾਰ ਹੈ। ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਨ ਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਡੰਗਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਉਹ ਕਈ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਸਨ, ਅਤੇ ਪਿੱਤਲ ਦੇ ਸੱਪ ਦੇ ਖੰਭੇ ਤੋਂ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਸਨ।

ਸੱਪਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਰੋਧੀ-ਅਨੁਭਵੀ ਚੋਣ

ਇਸ ਲਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੱਪਾਂ ਨੇ ਡੰਗਿਆ ਸੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੋਣ ਕਰਨੀ ਪਈ। ਉਹ ਮਿਆਰੀ ਸਾਵਧਾਨੀ ਵਰਤ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਜ਼ਖ਼ਮ ਨੂੰ ਕੱਸ ਕੇ ਬੰਨ੍ਹਣਾ ਅਤੇ ਖੂਨ ਦੇ ਪ੍ਰਵਾਹ ਅਤੇ ਜ਼ਹਿਰ ਦੇ ਫੈਲਣ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਕਰਨ ਲਈ ਆਰਾਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਜਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੂਸਾ ਦੁਆਰਾ ਘੋਸ਼ਿਤ ਉਪਾਅ ਉੱਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਾਂਸੀ ਦੇ ਸੱਪ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਖੂਨ ਦੇ ਵਹਾਅ ਅਤੇ ਜ਼ਹਿਰ ਦੇ ਫੈਲਣ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਕਈ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪੈਦਲ ਚੱਲਣਾ ਪਏਗਾ। ਮੂਸਾ ਦੇ ਬਚਨ ਵਿੱਚ ਭਰੋਸਾ ਜਾਂ ਭਰੋਸੇ ਦੀ ਘਾਟ ਹਰੇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨੂੰ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰੇਗੀ।

 

ਯਿਸੂ ਨੇ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ

ਜਿਵੇਂ ਮੂਸਾ ਨੇ ਉਜਾੜ ਵਿੱਚ ਸੱਪ ਨੂੰ ਉੱਚਾ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਵੀ ਉੱਚਾ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ; 15  ਤਾਂ ਜੋ ਜੋ ਕੋਈ ਉਸ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰੇ ਉਹ ਸਦੀਪਕ ਜੀਵਨ ਪਾਵੇ।

ਯੂਹੰਨਾ 3:14-15

ਯਿਸੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੀ ਸਥਿਤੀ ਉਸ ਸੱਪ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਵਰਗੀ ਹੈ। ਡੇਰੇ ਨੂੰ ਫੈਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਸੱਪ ਸਾਡੇ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਪਾਪ ਵਾਂਗ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਪਾਪ ਦੇ ਜ਼ਹਿਰ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹਾਂ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਇਸ ਤੋਂ ਮਰ ਜਾਵਾਂਗੇ। ਇਹ ਮੌਤ ਇੱਕ ਸਦੀਵੀ ਮੌਤ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਸਵਰਗ ਦੇ ਰਾਜ ਤੋਂ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਯਿਸੂ ਨੇ ਫਿਰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਸਲੀਬ ਉੱਤੇ ਉੱਚਾ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਇੱਕ ਖੰਭੇ ਉੱਤੇ ਚੁੱਕੇ ਹੋਏ ਪਿੱਤਲ ਦੇ ਸੱਪ ਵਰਗਾ ਸੀ। ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਾਂਸੀ ਦਾ ਸੱਪ ਇਜ਼ਰਾਈਲੀਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਾਰੂ ਜ਼ਹਿਰ ਤੋਂ ਠੀਕ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਹ ਸਾਡੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਡੇਰੇ ਵਿਚ ਇਸਰਾਏਲੀਆਂ ਨੂੰ ਉਠੇ ਹੋਏ ਸੱਪ ਨੂੰ ਦੇਖਣਾ ਪਿਆ। ਪਰ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੂਸਾ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹੱਲ ‘ਤੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਦਿਲ ਦੀ ਧੜਕਣ ਨੂੰ ਹੌਲੀ ਨਾ ਕਰਕੇ ਜਵਾਬੀ ਅਨੁਭਵ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਸੀ ਜੋ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਇਆ। 

ਯਿਸੂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਵਿਰੋਧੀ-ਅਨੁਭਵੀ ਚੋਣ

ਸਾਡੇ ਲਈ ਵੀ ਇਹੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਲੀਬ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇਖਦੇ, ਪਰ ਅਸੀਂ ਪਾਪ ਅਤੇ ਮੌਤ ਦੀ ਲਾਗ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਪ੍ਰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਭਰੋਸਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। 

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਜੋ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਪਰ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਉੱਤੇ ਭਰੋਸਾ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ਜੋ ਅਧਰਮੀ ਨੂੰ ਧਰਮੀ ਠਹਿਰਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਿਹਚਾ ਨੂੰ ਧਾਰਮਿਕਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਰੋਮੀਆਂ 4:5

ਲਾਗ ਨਾਲ ਲੜਨ ਦੀ ਸਾਡੀ ਯੋਗਤਾ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਅਸੀਂ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਜਿਸ ਨੇ ਬੀਜ ਵਿੱਚ ਟੀਕਾ ਬਣਾਇਆ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਵੈਕਸੀਨ ਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਨਾਲ ਉਸ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਇਸ ਲਈ ‘ਇੰਜੀਲ’ ਦਾ ਅਰਥ ‘ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ’ ਹੈ। ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਜੋ ਕਿਸੇ ਘਾਤਕ ਬਿਮਾਰੀ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋਇਆ ਹੈ ਪਰ ਹੁਣ ਸੁਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਜੀਵਨ ਬਚਾਉਣ ਵਾਲੀ ਵੈਕਸੀਨ ਉਪਲਬਧ ਹੈ ਅਤੇ ਮੁਫ਼ਤ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ – ਇਹ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ।

ਆਓ ਅਤੇ ਦੇਖੋ

ਬੇਸ਼ੱਕ, ਸਾਨੂੰ ਨਿਦਾਨ ਅਤੇ ਵੈਕਸੀਨ ਦੋਵਾਂ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਕਾਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਆਪਣਾ ਭਰੋਸਾ ਭੋਲੇਪਣ ਨਾਲ ਦੇਣ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਇਸ ਥੀਮ ਰਿਕਾਰਡ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪੁਰਾਣੀ ਚਰਚਾਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਵਜੋਂ

ਫ਼ਿਲਿਪੁੱਸ ਨੇ ਨਥਾਨਿਏਲ ਨੂੰ ਲੱਭਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, “ਸਾਨੂੰ ਉਹ ਲੱਭਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਮੂਸਾ ਨੇ ਬਿਵਸਥਾ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਸੀ, ਅਤੇ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਨਬੀਆਂ ਨੇ ਵੀ ਲਿਖਿਆ ਸੀ—ਯੂਸੁਫ਼ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਨਾਸਰਤ ਦਾ ਯਿਸੂ।”

46  “ਨਾਸਰਤ! ਕੀ ਉੱਥੋਂ ਕੁਝ ਚੰਗਾ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ?” ਨਥਾਨੇਲ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ।

“ਆਓ ਅਤੇ ਵੇਖੋ,” ਫਿਲਿਪ ਨੇ ਕਿਹਾ।

ਯੂਹੰਨਾ 1:45-46

ਇੰਜੀਲ ਸਾਨੂੰ ਉਸ ਸੰਤਾਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਆਉਣ ਅਤੇ ਦੇਖਣ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕੁਝ ਲੇਖ ਹਨ:

ਆਓ ਅਤੇ ਦੇਖੋ ਜਿਵੇਂ ਨਥਾਨਿਏਲ ਨੇ ਬਹੁਤ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੀਤਾ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *