Skip to content
Home » ਰੱਬ ਦੀ ਹੋਂਦ ਦਾ ਕੀ ਸਬੂਤ ਹੈ?

ਰੱਬ ਦੀ ਹੋਂਦ ਦਾ ਕੀ ਸਬੂਤ ਹੈ?

  • by

ਜਾਂ ਕੀ ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ ‘ਵਿਸ਼ਵਾਸ’ ਦੁਆਰਾ ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ?

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪੁੱਛਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੀ ਰੱਬ ਸੱਚਮੁੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੈ ਅਤੇ ਕੀ ਰੱਬ ਦੀ ਹੋਂਦ ਨੂੰ ਤਰਕਸ਼ੀਲ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਖੋਜਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਖਿਰ ਕਿਸੇ ਨੇ ਵੀ ਰੱਬ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇਖਿਆ। ਇਸ ਲਈ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦਾ ਵਿਚਾਰ ਸਿਰਫ਼ ਸਾਡੇ ਮਨਾਂ ਦਾ ਮਨੋਵਿਗਿਆਨ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਹੋਂਦ ਆਪਣੇ ਆਪ, ਸਾਡੇ ਭਵਿੱਖ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਦੇ ਅਰਥ ਬਾਰੇ ਸਾਡੀ ਸਮਝ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਖੋਜ ਕਰਨ ਯੋਗ ਹੈ। ਸਬੂਤਾਂ ਦੇ ਤਿੰਨ ਸਿੱਧੇ-ਅੱਗੇ ਅਤੇ ਤਰਕਸ਼ੀਲ ਪਰਿਵਾਰ ਹਨ ਜੋ ਨਿਰਪੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨਿਰਣਾਇਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਰਖਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੋਈ ਰੱਬ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ।

ਟੈਸਟ 1. ਸਾਡੇ ਮੂਲ ਲਈ ਵਿਗਿਆਨਕ ਸਬੂਤ ਇੱਕ ਸਿਰਜਣਹਾਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ

ਤੁਸੀਂ ਅਤੇ ਮੈਂ ਮੌਜੂਦ ਹਾਂ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਅਦਭੁਤ ਢੰਗ ਨਾਲ ਨਿਰਮਿਤ ਅਤੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪਾਉਂਦੇ ਹਾਂ ਜੋ ਹੋਰ ਜੀਵਨ ਦੀ ਵਿਭਿੰਨਤਾ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਆਪਸ ਵਿੱਚ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਮਸ਼ੀਨ ਕੰਪੋਨੈਂਟਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਵਧੀਆ-ਟਿਊਨਡ ਹੈ। ਉਸ ਟੀਮ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਵਿਗਿਆਨੀ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਮਨੁੱਖੀ ਜੀਨੋਮ ਨੂੰ ਕ੍ਰਮਬੱਧ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਡੀਐਨਏ ਨੂੰ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਦਰਸਾਇਆ:

“ਪਹਿਲੇ ਅਨੁਮਾਨ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਇਸ ਲਈ ਕੋਈ ਵੀ ਡੀਐਨਏ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਸਕ੍ਰਿਪਟ, ਇੱਕ ਸੌਫਟਵੇਅਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ, … ਕੋਡ ਦੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਅੱਖਰਾਂ ਤੋਂ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸੋਚ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਫ੍ਰਾਂਸਿਸ ਕੋਲਿਨਸ. ਰੱਬ ਦੀ ਭਾਸ਼ਾ . 2006. p102-103

ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ‘ਚੱਲਦਾ’ ਕਿਵੇਂ ਹੈ?… ਫੈਕਟਰੀ [ਰਾਈਬੋਸੋਮ] ਵਿੱਚ ਸੂਝਵਾਨ ਅਨੁਵਾਦਕਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਟੀਮ ਫਿਰ … ਇਸ ਅਣੂ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਖਾਸ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਵਿੱਚ ਬਦਲਦਾ ਹੈਇਬਿਦ ਪੰਨਾ 104

ਇਸ ਬਾਰੇ ਸੋਚਣ ਦਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਤਰੀਕਾ … ਭਾਸ਼ਾ ਦੇ ਅਲੰਕਾਰ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰਨਾ ਹੈ। … ਇਹ ਸ਼ਬਦ [ਪ੍ਰੋਟੀਨ] ਸਾਹਿਤ ਦੀਆਂ ਗੁੰਝਲਦਾਰ ਰਚਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਵਰਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ…  ਇਬਿਦ ਪੰਨਾ 125

‘ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ’, ‘ਫੈਕਟਰੀਆਂ’ ਅਤੇ ‘ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ’ ਸਿਰਫ ਬੁੱਧੀਮਾਨ ਜੀਵਾਂ ਦੁਆਰਾ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਇਹ ਅਨੁਭਵੀ ਜਾਪਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੰਭਾਵਤ ਵਿਆਖਿਆ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਬੁੱਧੀਮਾਨ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰ – ਪਰਮਾਤਮਾ – ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਇੱਥੇ ਇਸਦੀ ਹੋਰ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਪੜਚੋਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਜਿੱਥੇ ਅਸੀਂ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਸਿਧਾਂਤ ਦੇ ਉਲਟ ਇਸਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਕਿ ਬੁੱਧੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਜੀਵ-ਵਿਗਿਆਨਕ ਜਟਿਲਤਾ ਨੂੰ ਸਮਝਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਟੈਸਟ 2. ਮੁਰਦਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਯਿਸੂ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸਕ ਜੀ ਉੱਠਣ ਦਾ ਕੇਸ।

ਮੌਤ ਅੰਤਮ ਕਿਸਮਤ ਹੈ ਜੋ ਸਾਰੇ ਮਨੁੱਖੀ ਜੀਵਨ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਸਾਡੀਆਂ ਕੁਦਰਤੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ, ਭਾਵੇਂ ਅਵਿਸ਼ਵਾਸ਼ਯੋਗ ਢੰਗ ਨਾਲ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਹਮੇਸ਼ਾ ਵਿਗੜਦੀਆਂ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਪਰ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਇਤਿਹਾਸਕ ਕੇਸ ਮੌਜੂਦ ਹੈ ਕਿ ਯਿਸੂ ਮੁਰਦਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਜੀ ਉੱਠਿਆ ਸੀ। ਜੇਕਰ ਇਹ ਸੱਚ ਹੈ ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵਿਹਾਰਕ ਵਿਆਖਿਆ ਇੱਕ ਅਲੌਕਿਕ ਸ਼ਕਤੀ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਕੁਦਰਤ ਤੋਂ ਪਰੇ ਹੈ। ਪੁਨਰ-ਉਥਾਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਲਈ ਵਿਚਾਰ ਕਰੋ ਕਿ ਕੀ ਯਿਸੂ ਮੁਰਦਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਜੀ ਉੱਠਿਆ ਸੀ । ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਇੱਕ ਅਲੌਕਿਕ ਸ਼ਕਤੀ (ਰੱਬ) ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਟੈਸਟ 3. ਯਿਸੂ ਦੀਆਂ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀਆਂ ਇੱਕ ਬ੍ਰਹਮ ਯੋਜਨਾ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ, ਅਤੇ ਇਸਲਈ ਇੱਕ ਬ੍ਰਹਮ ਮਨ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਯਿਸੂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਸ਼ਬਦ ਅਤੇ ਡਰਾਮੇ ਦੋਵਾਂ ਦੁਆਰਾ, ਉਸ ਦੇ ਜੀਉਣ ਤੋਂ ਸੈਂਕੜੇ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ। ਦਰਜਨਾਂ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀਆਂ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪੂਰਤੀ ਮਨ ਨੂੰ ਤਾਲਮੇਲ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਘਟਨਾਵਾਂ ਸੈਂਕੜੇ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਕਿਉਂਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਮਨੁੱਖੀ ਮਨ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਅੱਗੇ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਾਰ ਮਨ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਭਵਿੱਖਬਾਣੀਆਂ ਦੀਆਂ ਪੇਚੀਦਗੀਆਂ ਅਤੇ ਵਿਭਿੰਨਤਾ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਤੋਂ ਪੁੱਛੋ ਕਿ ਕੀ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਰਵ-ਵਿਗਿਆਨੀ ਮਨ ਸੰਕੇਤ ਦੇਣ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਸਮਝਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਮਨ ਜੋ ਮਨੁੱਖੀ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਇੰਨਾ ਤਾਲਮੇਲ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਮੌਜੂਦ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਪੜਚੋਲ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਖਾਸ ਹਨ।

†

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *